|
รายละเอียดสินค้า:
|
| เงื่อนไข: | ประทับตราโรงงานใหม่ (NFS) | หมายเลขสินค้า: | HC-SFS52BG1H |
|---|---|---|---|
| ต้นทาง: | ญี่ปุ่น | ||
| เน้น: | มิตซูบิชิ อินดัสเตรียล เซอร์โวมอเตอร์,มอเตอร์เซอร์โว AC มิตซูบิชิ ยาซาวะ |
||
ไม่ทุกแกนเซอร์โวคือการเคลื่อนที่จุดต่อจุดง่าย ๆ บนพื้นผิวเรียบ ส่วนใหญ่ของการใช้งานอุตสาหกรรมที่แท้จริงสไลด์ที่ชัน ลงความต้องการที่แข็งแกร่งสามบนจูง:ทอร์คการออกที่เหมาะสมที่ความเร็วหมุนของแกนลด,การถือกลระหว่างการเคลื่อนไหวและความแม่นยําในการตั้งตําแหน่งมุมที่ไม่ลอยตามเวลา. HC-SFS52BG1H ตอบโจทย์ทั้งสามในหน่วยที่ประกอบกันในโรงงานเดียว: 500W HC-SFS มอเตอร์ความอ่อนแอกลาง, เบรกไฟฟ้าแม่เหล็กที่ใช้สปริง, และหัวเกียร์ความแม่นยําสูง G1Hส่งและติดตั้งเป็นองค์ประกอบบูรณาการเดียว.
| ปริมาตร | มูลค่า |
|---|---|
| เลขส่วน | HC-SFS52BG1H |
| อัตราการแทน | HCSFS52BG1H |
| ผู้ผลิต | มิตซูบิชิ อิเล็กทริก |
| ระเบียง | MELSERVO J2S / HC-SFS ซีรีส์ |
| ปริมาณผลิต | 500 W (0.5 kW) |
| โลเตชั่นไฟฟ้า | ประเภท AC 200 V |
| ปัจจุบัน | 3.2 A |
| ทอมปอร์ตปริมาณของมอเตอร์ | 2.39 นิเมตร |
| ทอร์คสูงสุด | 7.16 Nm |
| ความเร็วปริมาณ | 2,000 รอบ / นาที |
| ความเร็วสูงสุด | 3,000 รอบ / นาที |
| เครื่อง Encoder | พื้นที่ที่สร้างโดยเฉพาะ, 17-bit / 131,072 ppr |
| เบรกไฟฟ้าแม่เหล็ก | ใช่ ✅ แบบใช้สปริง ปิดพลังงาน |
| ประเภทหัวเกียร์ | G1H ความแม่นยําสูง |
| ชาฟต์ | สะดวก, พร้อมปุ่มน้ํามัน |
| เครื่องยนต์ Flange | ขนาดความกว้าง |
| การป้องกันเครื่องยนต์ | IP65 |
| การป้องกันหัวเกียร์ | IP44 |
| ประเภทการปิด | F |
| การเย็น | ปิด ป้องกัน ตัว เอง |
| อุณหภูมิการทํางาน | 0 °C ถึง +40 °C |
| เครื่องขยายเสียงที่เข้ากันได้ | MR-J2S-60A / MR-J2S-60B |
| สภาพ | ใหม่ในกล่อง |
มอเตอร์เซอร์โว 500W ที่ทํางานที่ 2,000 รอบ / นาทีผลิต 2.39 Nm ของทอร์คต่อเนื่องที่แกนโต๊ะหมุนที่บรรทุกเครื่องติดตั้ง 30 กิโลกรัม, กระบอกปักที่ผลักดันแรงสปริงกลับที่สําคัญ, แกนสกรูลูกกลมแนวตั้งที่ถือน้ําหนักของตัวเอง
หัวเกียร์ G1H เปลี่ยนสมการนี้ การลดเกียร์คูณแรงป้อนผลิตสัดส่วนกับอัตราการเร่ง ขณะที่หารความเร็วผลิตด้วยตัวประกอบเดียวกันส่งถึง 47.8 Nm ของแรงหมุนต่อเนื่องที่แกนออกของหัวเกียร์ จากร่างกายมอเตอร์ 500W เดียวกัน เครื่องได้รับแรงที่ต้องการโดยไม่ต้องก้าวขึ้นสู่ชั้นขับเคลื่อนที่ใหญ่กว่า หนักกว่าและแพงกว่า
อะไรทําให้G1Hหัวเกียร์ขวาแทน G1 มาตรฐานการควบคุมการตอบโต้. หัวเกียร์อุตสาหกรรมทั่วไปแบบมาตรฐาน G1 ถูกสร้างขึ้นเพื่อการใช้งานในอุตสาหกรรมที่กว้างขวางกับการตอบโต้ที่ลดลงที่นําตัวโคเดอร์ 131,072 ppr ความละเอียดอย่างมีประสิทธิภาพผ่านไปยังแกนออกของกล่องเกียร์ สําหรับตารางดัชนีและเครื่องตั้งตําแหน่งมุมที่องศาหรือส่วนขององศากําหนดคุณภาพชิ้นส่วนความแตกต่างนั้นมีผลต่อเราโดยตรง.
รายการเบรกไฟฟ้าแม่เหล็กทําให้ภาพสมบูรณ์ หัวเกียร์คูณ ทอร์คการยึด เช่นเดียวกับที่มันคูณ ทอร์คการขับเคลื่อน แต่เพียงแต่ถ้าแกนมอเตอร์ถูกล็อคการหยุดฉุกเฉิน: เบรกจะยึดชุดทั้งหมดในตําแหน่งใด ๆ ที่เซอร์โวสั่งครั้งล่าสุด โดยไม่ต้องมีกระแสไฟฟ้าเซอร์โว
เบรก HC-SFS52BG1H ติดสปริงและปล่อยไฟฟ้า. ใช้ 24V DC ไปยังโค้ล, สปริงบด, หมุนหมุนอิสระ. ถอนความกระชับกําลังไฟฟ้าเพื่อเหตุผลใด ๆ │ การปิดโดยเจตนาการล้มเหลวไฟฟ้า, การทํางานของวงจรความปลอดภัย การทํางานหยุดฉุกเฉิน
นี่คือการตั้งค่าที่ปลอดภัยจากความล้มเหลวที่มาตรฐานความปลอดภัยของเครื่องจักรส่วนใหญ่ต้องการสําหรับแกนตั้งและกลไกที่มีแรงโน้มถ่วงเบรกไม่ขึ้นอยู่กับกลยุทธ์ของผู้ควบคุมหรือความพร้อมของเครื่องเสริมเสียงในการถือตําแหน่ง; มันถือโดยซ้ําและต้องการพลังงานที่ใช้ในการปล่อย
หมายเหตุการติดตั้ง: กรอบเบรคต้องการพลังงาน 24V DCวงจรนี้เป็นอิสระจากเซอร์โวแอมพลิเฟอร์ อะมพลิเฟอร์ MR-J2S-60A และ MR-J2S-60B ไม่ให้พลังงานเบรกโดยตรงแหล่งไฟฟ้า 24 วอลต์และสายเชื่อมเชื่อมของมันต้องอยู่ในการออกแบบไฟฟ้าของเครื่อง.
เครื่องปรับรหัสที่ติดตั้งไว้ในเครื่อง จํานวน 131,072 ตําแหน่งต่อการหมุนของแกนมอเตอร์โดยการนับที่เก็บรักษาผ่านวงจรปิดพลังงานโดยแบตเตอรี่สํารอง Mitsubishi A6BAT ที่ติดตั้งในเครื่องเสริมพลังงาน. ทุกการเริ่มต้น ∙ การเปลี่ยนสกีต, การปิดการบํารุงรักษา, การหยุดฉุกเฉินและการฟื้นฟู ∙ เครื่องรู้ว่ามันอยู่ที่ไหนโดยไม่ต้องมีลําดับการติดตาม
ในระบบที่มีหัวเกียร์ G1H ความสามารถนี้มีมูลค่าเพิ่ม: ตําแหน่งแกนออกถูกกําหนดอย่างสมบูรณ์แบบจากการอ่านเครื่องรหัสของมอเตอร์ในทุกการตั้งค่าอัตราการเร่งไม่จําเป็นต้องมีอุปกรณ์การตอบสนองทางด้านออกเพิ่มเติมเพื่อรู้ที่แกนออกของหัวเกียร์ยืน.
เครื่องเสริมเสียง J2S ซีรีส์ 60 เป็นเครื่องที่สมองกับครอบครัวมอเตอร์ HC-SFS52
MR-J2S-60A✓ รับการใส่คําสั่งแบบ pulse-train (differential หรือ open-collector) หรือแบบแอนาล็อก โหมดควบคุมตําแหน่ง ความเร็ว และทอร์ค ได้รับการสนับสนุน ทั้งหมด การตั้งค่าผ่านโปรแกรม MR Configurator ผ่าน RS-232C หรือ RS-422การเลือกแบบมาตรฐานสําหรับระบบการเคลื่อนไหว PLC, แอปพลิเคชั่น CNC ที่อยู่ลําพัง และโฮสต์ใด ๆ ที่ส่งออกคําสั่งการผลักดัน / ทิศทาง
MR-J2S-60Bอินเตอร์เฟซ SSCNET สําหรับระบบควบคุมการเคลื่อนไหวหลายแกนของ Mitsubishi (ซีรีส์ Q172D, Q173D, A172SHCPUN)ทําให้สามารถใช้เกียร์อิเล็กทรอนิกส์และการเคลื่อนไหวหลายแกนที่ประสานงานได้ ด้วยการกําหนดเวลาระหว่างแกนที่แน่นการเลือกที่เหมาะสมสําหรับระบบที่มีหลายแกนเซอร์โว บนเครื่องควบคุมการเคลื่อนไหว Mitsubishi เดียว
หัวเกียร์ G1H ของ HC-SFS52B มีให้เลือกหลายส่วน โดยทั่วไป 1/5, 1/9, 1/12, 1/15, 1/20 และ 1/25.เมื่อเปลี่ยนหน่วยที่มีอยู่, อัตราการเร่งต้องยืนยันจากเอกสารเครื่องเดิมหรือป้ายชื่อหัวเครื่องยนต์การติดตั้งสัดส่วนที่แตกต่างกันจะผลิตความเร็วและแรงหมุนผลิตที่ไม่ถูกต้อง และอาจทําให้เกิดความผิดพลาดในรูปแบบการเคลื่อนไหวหรือชนกันทางกล
ทอมปอร์ตผลิตเพิ่มขึ้นกับอัตราสัมพันธ์; ความเร็วผลิตลดลงตามสัดส่วน. ความเร็วของมอเตอร์ที่ทอมปอร์ตผลิตชื่อเสมอ 2,000 รอบ / นาที ไม่ว่าจะเป็นอัตราสัมพันธ์.
ตารางดัชนีหมุนแม่นยําในศูนย์แปรรูป√ หัวเกียร์ G1H ควบคุมความแม่นยําของมุมดวง; เบรกล็อคตารางระหว่างการตัด; เครื่องรหัสสมบูรณ์แบบกําจัดการทํางานการเริ่มต้นที่เปลี่ยนสลับทุกครั้ง
หมุนกลมสกรูตั้งตั้งด้วยแรงโน้มถ่วง- เบรคป้องกันการลดแกนในขณะที่กําลังหยุดทํางาน; ทอร์คที่คูณกับเกียร์จัดการกับความต้องการในการเก็บโดยไม่ต้องการทํางานแบบต่อเนื่อง; ป้องกันมอเตอร์ IP65 รับมือกับสภาพแวดล้อมของน้ําเย็น
หมุนและแกนตั้งมุมของเครื่องติดตั้งชิ้นงาน✅ เครื่องติดตั้งที่โน้มไว้วางตําแหน่งในมุมที่ต้องการ ทั้งอํานาจเบรคและทอร์คที่คูณกับเกียร์เพื่อทนต่อแรงแรงแรงโน้มถ่วงในทุกตําแหน่ง
เครื่องตั้งตําแหน่งการปั่นอัตโนมัติหน่วยขับเคลื่อนหัวของเครื่องวางตําแหน่งต้องการการชี้มุมที่แม่นยําระหว่างการผ่านสอ
เครื่องขับเคลื่อนแกนที่ 4 CNC (แกน A,แกน B)การใช้งานแกนที่ 4 ที่มีพลังงานกลางบนศูนย์แปรรูปแบบตั้ง โดยที่ขนาดตัวมอเตอร์ 130 มิลลิเมตร, ประเภทพลังงาน 500W, การถือเบรค และ IP65 เป็นจุดเฉพาะเจาะจงมาตรฐาน
| รุ่น | ชาฟต์ | เบรก | หัวเครื่องยนต์ |
|---|---|---|---|
| HC-SFS52 | ตรง | ไม่ | ไม่มี |
| HC-SFS52B | ตรง | ใช่ | ไม่มี |
| HC-SFS52K | คีย์ | ไม่ | ไม่มี |
| HC-SFS52BK | คีย์ | ใช่ | ไม่มี |
| HC-SFS52G1 | ตรง | ไม่ | มาตรฐาน G1 |
| HC-SFS52BG1H | ตรง | ใช่ | G1H ความแม่นยําสูง |
ทุกรุ่นแบ่งปันผลิต 500W เดียวกัน, เครื่องปรับรหัส 17 บิท, ปริมษะลือ, และ IP65 โมเตอร์โฮสเวย์. HC-SFS52BG1H เป็นการเลือกที่ถูกต้องเมื่อทั้งสามลักษณะและแกนตรง ต้องการพร้อมกัน.
Q1: ความแตกต่างระหว่างหัวเกียร์ G1H และ G1 บนมอเตอร์ Mitsubishi HC-SFS คืออะไร?
ทั้งสองตัวนี้เป็นเครื่องยนต์ลดที่ติดตั้งในโรงงาน Mitsubishi สําหรับซีรีส์ HC-SFS แต่มันแตกต่างกันในระดับความแม่นยําG1 เป็นหัวเกียร์อุตสาหกรรมทั่วไปที่เหมาะสมที่เล่นมุมปานกลางในการออกที่ยอมรับได้.G1H คือตัวแบบที่มีความแม่นยําสูง, สร้างขึ้นเพื่อความอนุญาตการผลิตที่เข้มข้นกว่ากับการตอบสนองต่ํากว่า หมายถึงตําแหน่ง servo ที่สั่งการถูกนํามาแสดงออกมาอย่างแม่นยํามากขึ้นที่แกนออกของหัวเกียร์เครื่องขับเคลื่อนไฟฟ้าแม่นยํา, และการใช้งานใด ๆ ที่ความแม่นยํามุมของแกนออกเป็นปารามิเตอร์คุณภาพโดยตรง G1H เป็นรายละเอียดที่ถูกต้อง
Q2: เครื่องเสริมเสียง servo ไหนที่จําเป็นสําหรับ HC-SFS52BG1H?
HC-SFS52BG1H ถูกจับคู่กับMR-J2S-60A(สําหรับการเข้าคําสั่งแบบ pulse-train หรือ analog) หรือMR-J2S-60B(สําหรับแอพลิเคชั่นเครือข่ายหลายแกน SSCNET) ทั้งคู่เป็นเครื่องขยายเสียงชั้น 500W ภายในซีรีส์ MELSERVO J2S ของมิตซูบิชิ เครื่องขยายเสียงไฟฟ้าพลังงานไฟฟ้าแบบตรงกัน 24Vติดต่อสายไฟกับสายเชื่อมเบรคมอเตอร์ ∙ เครื่องเสริมพลังงานเซอร์โวไม่ให้พลังงานกับสายเบรคโดยตรง
Q3: วิธีการยืนยันอัตราแลกเปลี่ยนของหน่วย HC-SFS52BG1H?
อัตราแลกเปลี่ยนของเกียร์เป็นส่วนหนึ่งของการปรับปรุงการประกอบที่เฉพาะเจาะจงและต้องตรงกับการออกแบบเครื่องเดิมป้ายชื่อหัวเกียร์บนหน่วยทางกายภาพ หรือดูใบแสดงผลวัสดุของเครื่องเดิมและภาพวาดไฟฟ้าอัตราส่วนไม่ได้ระบุจากเบอร์ส่วนพื้นฐาน HC-SFS52BG1H เท่านั้นการสั่งซื้อเครื่องสํารองโดยไม่ยืนยันอัตราต่อรองเสี่ยงความเร็วการออกที่ผิดพลาดและความเสียหายทางกลที่อาจเกิดขึ้น
Q4: เครื่องปรับรหัสสมบูรณ์จะเก็บข้อมูลตําแหน่งได้หรือไม่ หากพลังงานของเครื่องถูกตัดโดยไม่คาดคิด?
ใช่ ถ้ามีแบตเตอรี่สํารองลิตียม A6BATติดตั้งอยู่ในตัวถือแบตเตอรี่ของเครื่องเสริมพลังงาน และอยู่ในสภาพดีเครื่องขยายเสียงจะแสดงสัญญาณเตือนความแรงกังวลของแบตเตอรี่เมื่อการแทนที่โดยไม่มีแบตเตอรี่ ข้อมูลตําแหน่งจะสูญเสียเมื่อปิดไฟ และต้องใช้วัฏจักรการกลับที่ตั้งก่อนการเริ่มต้นการผลิต
Q5: ระดับการป้องกันใดที่ใช้กับส่วนหัวเกียร์ของ HC-SFS52BG1H?
ร่างเคลื่อนไหวมีIP65✅ ปิดกันฝุ่นและป้องกันน้ําจากทุกทิศทางส่วนหัวเครื่องยนต์ได้รับการจัดอันดับ IP44ซึ่งครอบคลุมอนุภาคแข็งขนาดใหญ่กว่า 1 มิลลิเมตร และน้ําที่กระจายมาจากทุกทิศทาง แต่ไม่ใช้อากาศระบายน้ําโดยตรงหรือน้ําเย็นในสภาพแวดล้อมของเครื่องมือที่มีการฉีดน้ําเย็นที่ทํางานใกล้หัวเครื่องยนต์, กลไกกลไกหรือเครื่องปรับระบายน้ําเย็นควรถูกนําไปใช้ในการออกแบบการติดตั้ง
ผู้ติดต่อ: Ms. Amy
โทร: +86 18620505228