MELSERVO HC-KFE ซีรีส์ 400W 3000 RPM คีย์เวย์แชฟต์ อินเนอร์ต้าต่ํา แอมพลิเฟียร์ MR-E รองรับ
ไม่ใช่แกนเครื่องจักรทุกชิ้นต้องมีมอเตอร์ขนาดใหญ่ เซลล์อัตโนมัติขนาดเล็ก สถานีเก็บและวาง and small-format CNC machines routinely call for a servo motor that delivers reliable closed-loop control in a tight package — with a shaft configuration that actually locks into the mechanical transmission rather than relying on friction alone.
มิตซูบิชิ HC-KFE43K เติมเต็มรายละเอียดนั้น เป็นส่วนหนึ่งของ MELSERVO HC-KFE ซีรีย์ที่ออกแบบโดยเฉพาะสําหรับการใช้กับครอบครัว MR-E ของการเสริมการใช้งานทั่วไปเครื่องยนต์เซอร์โว 400W ที่มีความอ่อนแอต่ํานี้มีแกนสัญลักษณ์แบบสแตนดาร์ท keyway ′′ คําย่อ "K" ที่แยกมันจากแกนตรง HC-KFE43ในความเร็ว 3000 รอบต่อนาที, 1.3 N · m ทอร์คนามิเนชั่น, และ 60 × 60 มมมันนําการตั้งตําแหน่งและการควบคุมความเร็วที่แม่นยําไปสู่พื้นที่และงบประมาณที่จํากัดของอัตโนมัติอุตสาหกรรมทั่วไป.
| ปริมาตร | มูลค่า |
|---|---|
| ปริมาณผลิต | 400 W (0.4 kW) |
| ความเร็วปริมาณ | 3,000 รอบต่อนาที |
| ความเร็วสูงสุด | 4500 รอบต่อนาที |
| ทอมปอร์ตระดับ | 1.3 N·m |
| ทอร์คสูงสุด | 3.8 N·m |
| ปัจจุบัน | ประมาณ 2.3 A |
| ปัจจุบันสูงสุด | ประมาณ 6.9 A |
| โลเตชั่นไฟฟ้า | 200 VAC คลาส |
| ประเภท Encoder | พันธมิตรที่ติดตั้ง (รีฟี๊กเกอร์ความละเอียดสูง) |
| ประเภทรถยนต์ | อัตราเฉื่อยต่ํา / ความจุขนาดเล็ก |
| คราวของความเฉื่อย | 0.0000460 kg·m2 (0.46 kg·cm2) |
| ประเภทหม้อ | คีย์เวย์ (มีคีย์) |
| ขนาด flange | 60 × 60 มม. |
| ระดับการคุ้มครอง | IP55 (สังเกต: ส่วนผ่านหม้อและตัวเชื่อมไม่เป็น IP55) |
| อุณหภูมิการทํางาน | 0°C ถึง +40°C |
| อุณหภูมิในการเก็บ | ¥15°C ถึง +70°C |
| ซีรี่ย์เครื่องขยายเสียงที่เข้ากันได้ | MR-E |
| ซีรี่ย์ | MELSERVO HC-KFE (มอเตอร์พิเศษ MR-E) |
หมุนเรียบเรียบจะส่งทอร์คผ่านการแทรกแซง, ปั่นสกรู, หรือสลับสับ หน่วยทั้งหมดที่พึ่งพาการขัดแย้งและแรงสับ.การเชื่อมโยงนั้นสามารถเดินผ่านหมุนเวียนเป็นพันๆ, ส่งผลให้มีการหมุนสัมพันธ์จากแกนไปยังฮับ, การสกัดสภาพ, และการเคลื่อนไหวตําแหน่ง
กุญแจในแกนของ HC-KFE43K เปลี่ยนเส้นทางของทอร์คสร้างการเชื่อมต่อการตัดตรงที่ไม่สามารถเลื่อนไม่ว่าแกนจะเปลี่ยนทิศทางกี่ครั้งสําหรับการขับเคลื่อนเข็มขัดเวลา, คานเกียร์, และการเชื่อมต่อในการใช้งานที่มีการเปลี่ยนแปลงทิศทางบ่อยเครื่องฉลากเครื่องฉลาก รางหุ้นเป็นทางเลือกที่เหมาะสมจากทางกล.
ตามเอกสาร MELSERVO ของ Mitsubishi Electric คีย์เวย์ที่มีกุญแจเป็นมาตรฐานบนมอเตอร์ 200W และ 400W ในซีรีย์ HC-KFEพร้อมสําหรับการประกอบโดยตรงในคีย์เวย์ฮับที่ตรงกัน.
คราวของความอ่อนแอของ HC-KFE43K 0.0000460 kg · m2 หมวดหมู่เป็นความอ่อนแอต่ําภายใน MELSERVO HC ซีรีส์ ความอ่อนแอหมุนต่ํานี้แปลโดยตรงไปยังการตอบสนองความเร็วที่เร็วกว่า:รอเตอร์เร่งและช้าขึ้นเร็วขึ้นสําหรับแรงปั่นออกที่ให้, ลดเวลาตั้งค่าและทําให้อัตราการจักรยานสูงขึ้นในแอพพลิเคชั่นตําแหน่ง
การสอดคล้องของความอ่อนแอที่ต่ํา, เช่นเดียวกับเครื่องยนต์เซอร์โวในประเภทนี้คือความรู้สึกต่อความอ่อนแอของความอ่อนแอของภาระ. เมื่อความอ่อนแอของภาระที่สะท้อนออกมามากกว่าความอ่อนแอของโรเตอร์วงจรปิดจะยากที่จะทําให้มั่นคงโดยไม่ต้องปรับให้ดีเครื่องขยายเสียง MR-E ของมิตซูบิชิ ตอบโจทย์ปัญหานี้ ผ่านการปรับเสียงอัตโนมัติในเวลาจริงซึ่งประเมินความอ่อนแอของภาระอย่างต่อเนื่องระหว่างการทํางานและปรับผลประโยชน์ในการควบคุมตามที่เหมาะสม.
อัตราคันแรงโค้งสูงสุด 3 × (3.8 N · m เทียบกับ 1.3 N · m) ให้ช่องว่างที่มีความหมายสําหรับรัมป์เร่งและความวุ่นวายของภาระทันใดโดยไม่ทําให้การขับเคลื่อนอิ่ม
ซีรี่ย์ HC-KFE ได้รับการกําหนดโดยเฉพาะอย่างยิ่งว่า "มอเตอร์พิเศษ MR-E" ที่ออกแบบให้ใช้โดยตรงกับ MR-E ของ MitsubishiHC-KFE43K ไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้กับ HC-KFS43K (ที่คู่กับเครื่องเสริมเสียง MR-J2S) หรือ HC-KFS43 (ยังเป็น MR-J2S)ถึงแม้ว่ามันจะใช้ไฟฟ้าแบบเดียวกัน
เส้นการขยายเสียง MR-E รองรับโหมดควบคุมตําแหน่ง ความเร็ว และทอร์ค ด้วยอินเตอร์เฟซ Analog และ Pulse-Train Setpointและโครงสร้างปารามิเตอร์ที่เรียบง่ายทําให้มันเหมาะสมกับการอัตโนมัติแบบแกนเดียวหรือไม่เชื่อมต่อกับเครือข่าย. MR-E-40A (มุมใช้งานทั่วไป, อินเตอร์เฟซพัลส / อานาล็อก) เป็นการผสมผสานเครื่องขยายมาตรฐานสําหรับ HC-KFE43K ในประเภท 400W
เครื่องขยายเสียง 400W HC-KFE43K เป็นตัวเลือกที่เชิงปฏิบัติการในกลุ่มการใช้งานอุตสาหกรรมทั่วไปที่ความเรียบง่ายและประหยัดของเครื่องขยายเสียง MR-E มีค่า:
ร่าง HC-KFE43K มีการจัดอันดับ IP55 การป้องกันฝุ่นและน้ําจากทุกทิศทางในสภาพประจําเอกสารของ Mitsubishi Electric ระบุอย่างชัดเจนว่า ส่วนผ่านหม้อและปลายเครื่องเชื่อม ไม่ได้รับการจัดอันดับ IP55ในการใช้งานที่มีการเผชิญหน้ากับสารเย็นโดยตรง การกระจายจากด้านล่าง หรือความเสี่ยงของการจมลงที่ช่องเจาะสําหรับสภาพแวดล้อมอัตโนมัติภายในส่วนใหญ่ ข้อตักเตือนนี้ไม่มีผลสัมฤทธิ์ทางปฏิบัติแต่มันคุ้มค่าการยืนยันสําหรับเครื่องจักรที่มีพื้นที่ฝนหรือล้างลงใกล้กับการติดตั้งมอเตอร์
Q1: ความแตกต่างระหว่าง HC-KFE43K และ HC-KFS43K คืออะไร?
ทั้งสองมอเตอร์แบ่งปันรายละเอียดไฟฟ้าที่เหมือนกัน 400W, 3000 RPM, 1.3 N · m ทอร์คหมายเลข, 17 บิต Absolute Encoder, keyway shaft ความแตกต่างที่สําคัญคือเครื่องขยายเสียงที่เข้ากันได้:HC-KFE43K ถูกออกแบบมาสําหรับเครื่องขยายเสียง MR-E, ขณะที่ HC-KFS43K ได้ถูกออกแบบมาสําหรับเครื่องขยายเสียงซีรีส์ MR-J2S. สองครอบครัวเครื่องยนต์ไม่สามารถแลกเปลี่ยนกันได้กับเครื่องขยายเสียงของกันและกัน. โดยใช้เครื่องยนต์ HC-KFE กับเครื่องขยายเสียง MR-J2S หรือกลับกันไม่สนับสนุนโดย Mitsubishi.
Q2: HC-KFE43K ต้องการวงจรการสั่งการหลังการเปิดไฟไหม?
ไม่ครับ เครื่องปรับรหัสสมบูรณ์ที่ติดตั้งเก็บข้อมูลตําแหน่งได้ โดยไม่เกี่ยวข้องกับพลังงานตําแหน่งแกนปัจจุบันของมอเตอร์ถูกอ่านโดยทันทีโดยเครื่องขยายเสียง MR-E โดยไม่มีการเคลื่อนไหวการกลับมาตรฐานใด ๆ. วิธีนี้กําจัดเวลาที่ใช้ในการเริ่มต้นและรับประกันว่าเครื่องพร้อมที่จะดําเนินการอีกครั้งจากตําแหน่งที่แท้จริงที่มันอยู่ในเมื่อการตัดพลังงาน
Q3: มีรุ่นเบรกของ HC-KFE43K ไหม?
ใช่ HC-KFE43BK แจ้งให้เห็นถึงเครื่องยนต์เดียวกัน ด้วยเบรคยึดไฟฟ้าแม่เหล็กและแกนสล็อปปล่อยโดย 24 VDC) และใช้ในแกนตั้งหรือแอพลิเคชั่นที่ภาระต้องอยู่ในตําแหน่งเมื่อการขับเคลื่อนถูกตัดพลังงานรุ่น BK มีสัญลักษณ์ความอ่อนแอที่สูงขึ้นและน้ําหนักที่ใหญ่ขึ้นเนื่องจากการเพิ่มระบบเบรค
คําถามที่ 4: อัตราความอ่อนแอที่แนะนําสําหรับมอเตอร์นี้คืออะไร?
มิตซุบิชิแนะนําให้รักษาความสัมพันธ์ระหว่างแรงสมาธิของภาระกับแรงสมาธิของมอเตอร์ที่ 30 เท่าหรือน้อยกว่าสําหรับการใช้งาน MR-E มาตรฐานอินเนอร์เซียโรเตอร์ของ HC-KFE43K 0.0000460 kg·m2 หมายถึงความอ่อนแอของภาระสูงสุด 0.00138 kg·m2 อยู่ภายในแนวทางนี้ สําหรับภาระที่เกินนี้ การปรับอัตโนมัติของ MR-E จะพยายามชดเชยแต่ความกว้างแบนด์วิทของการตอบสนองและเวลาตั้งค่าจะลดลงหากความอ่อนแอของภาระสูงขึ้นมาก ขั้นตอนการลดกลเพื่อปรับปรุงสัดส่วนความอ่อนแอโดยทั่วไปจะมีประสิทธิภาพมากกว่าการปรับการเพิ่มแรงอย่างรุนแรง
Q5: HC-KFE43K ยังคงถูกผลิตอยู่หรือเปล่า และมีให้บริการแค่ไหน?
เครื่องยนต์ HC-KFE เป็นของรุ่น MR-E ซึ่งมิตซูบิชิได้ถอดรุ่นให้กับเครื่องใหม่ๆ โดยตอนนี้เครื่องยนต์อยู่ในสถานะของอะไหล่ฐานที่ติดตั้ง MR-E ยังคงมีขนาดใหญ่ในระดับโลก, และทั้งหน่วย HC-KFE43K ที่มีสต๊อกเก่าใหม่และได้รับการรับรองใหม่ยังคงกระจายผ่านตลาดอัตโนมัติอุตสาหกรรมการจัดหาหน่วยสํารองโดยทั่วไปก็เรียบง่าย ผ่านผู้จําหน่ายอะไหล่ มิตซูบิชิ.
ติดต่อเราได้ตลอดเวลา