เครื่องตรวจจับสวิทช์ความใกล้ของ OMRON E2E-X1R5F1 E2EX1R5F1
สถานที่กำเนิด ญี่ปุ่น
ชื่อแบรนด์ OMRON
ได้รับการรับรอง CE ROHS
หมายเลขรุ่น E2E-X1R5F1
รายละเอียดสินค้า
เงื่อนไข:
ประทับตราโรงงานใหม่ (NFS)
หมายเลขสินค้า:
E2E-X1R5F1
ต้นทาง:
ญี่ปุ่น
เน้น:
เครื่องตรวจจับสวิทช์ความใกล้ของ OMRON E2E-X1R5F1
เครื่องตรวจจับความใกล้ชิดอัตโนมัติอุตสาหกรรม
เงื่อนไขการชำระเงินและการจัดส่ง
จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ
1 ชิ้น
รายละเอียดการบรรจุ
บรรจุเดิม
เวลาการส่งมอบ
0-3 วัน
เงื่อนไขการชำระเงิน
T/T, เพย์พาล, เวสเทิร์นยูเนี่ยน
สามารถในการผลิต
100 ชิ้น/วัน
รายละเอียดสินค้า
ภาพรวมสินค้า
รายการOmron E2E-X1R5F1เป็นเซ็นเซอร์ความใกล้ชิดแบบอัดกัน M8 ในชุด E2E ผลิตผลิต PNP ที่มาจากวงจร 3 สาย ความไกลการตรวจจับ 1.5mm ความถี่การสลับ 2kHzและเรือนเหล็กไร้ขัดรวมกันในแพคเกจที่ threads ใน M8 หลุมเพื่อจัดการกับเร็วที่สุด, งานตรวจจับที่เข้มข้นที่สุดในช่วงมาตรฐาน E2E
รายละเอียดการทํางาน 2kHz ทําให้รุ่นนี้แตกต่างจากเซนเซอร์ M8 ส่วนใหญ่ วงจรการสลับเพียงครั้งเดียวใช้เวลา 0.5ms ไวพอที่จะนับฟันได้อย่างน่าเชื่อถือบนเกียร์ขนาดเล็กที่หมุนในความเร็วสูงตรวจพบรูในดิสก์หมุนที่หลายพัน RPM, หรือจับสล็อตแต่ละตัวบนแผ่นโคเดอร์ที่เซ็นเซอร์ที่ช้ากว่าจะรวมการตรวจจับเข้าสู่ผลิตต่อเนื่อง
ข้อจํากัดหลัก
ปริมาตร มูลค่า
การตรวจจับระยะทาง 1.5 มิลลิเมตร (± 10%)
กําหนดระยะทาง 0-1.2 มม.
บ้านพัก M8 × 1 มิลลิเมตร เหล็กไร้ขัดกรอง
ผลิต PNP, NO, 3 สาย
โลเตชั่นไฟฟ้า 12-24V DC (10-40V การทํางาน)
การบริโภคปัจจุบัน 13 mA สูงสุด
ความสามารถในการเปลี่ยน 0-200 mA
อัตราการตอบสนอง 2 kHz
เป้าหมายมาตรฐาน เหล็ก 8 × 8 × 1 มิลลิเมตร
การจัดอันดับ IP IP67
อุณหภูมิการทํางาน -40°C ถึง +85°C
วัสดุบ้าน SUS (สแตนเลส)
การคุ้มครอง การกระตุ้น, การตัดสั้น, การสับเปลี่ยนขั้ว
ลักษณะการออกแบบของ M8
คุณลักษณะการทํางาน
ที่ความถี่การตอบสนองเฉลี่ย 2kHz, E2E-X1R5F1 จัดการถึง 2,000 วงจรการตรวจสอบต่อวินาทีอัตราการตรวจจับจริงควรถูกรักษาภายใน 50-70% ของ 2kHz สูงสุด (ประมาณ 1รายการต่อวินาที)
คํา ถาม ที่ ถาม บ่อย
Q1: ความแตกต่างระหว่าง E2E-X1R5F1 (PNP) และ E2E-X1R5E1 (NPN) คืออะไร?
ทั้งคู่เป็นเซ็นเซอร์ 3 สายที่ป้องกัน M8 ด้วยการสร้างทางกายภาพที่เหมือนกัน ระยะทางการตรวจจับ 1.5 มิลลิเมตร ความถี่ 2 kHz และการป้องกัน IP67.ขณะที่ E1 แสดงผลิต NPN (การจม). เลือก F1/PNP สําหรับบัตร PLC ที่เข้า PNP (มาตรฐานยุโรป) และ E1/NPN สําหรับบัตรเข้า NPN (มาตรฐานญี่ปุ่น / เอเชียตะวันออก)
Q3: ความจุในการสวิทช์ถูกระบุว่า 0-200mA มีความต้องการปัจจุบันขั้นต่ําหรือไม่
ไม่เหมือนกับเซ็นเซอร์ 2 สาย, ผลิต PNP 3 สายของ E2E-X1R5F1 ไม่มีความต้องการกระแสแรงงานขั้นต่ํา. กระแสแรงงานศูนย์ (ผลิตวงจรเปิด) ถูกอนุญาต.ขั้นสูงสุด 200mA คือขั้นสูงสุดที่แน่นอนการทํางานอย่างต่อเนื่องใกล้กับขีดจํากัดนี้ควรหลีกเลี่ยงในการใช้งานที่ใช้พลังงานต่อเนื่อง
Q4: ระยะอุณหภูมิ -40 °C ถึง +85 °C หมายถึงอะไรสําหรับสภาพแวดล้อมเครื่องร้อน?